Dukkan Bayanai
EN

Gida>Cibiyar Labarai

Yadda ake saurin sanyaya motar cikin zafi

Lokaci: 2020-08-27 hits: 27

Yadda ake saurin sanyaya motar cikin zafi
Idan lokacin bazara yazo, babu makawa motar zata iya fuskantar rana mai zafi, kuma da zarar ka shiga motar, to kamar shigar sauna ne, kuma kamar wanka ne na wanka. Don gujewa wannan abin kunyar, a yau zan raba muku hanyoyi da yawa don rage saurin zafin jiki a cikin motar da sauri.

  •  Haɗin kai na ciki da waje

1. Buɗe ƙofofi da tagogi, jira minti 2-3 don iska mai zafi ta ƙare, kuma kunna motar;
2. Kunna zagayen waje na sanyaya iska;
3. Lokacin da zafin jiki a ciki da wajen sashin yake kama, rufe windows kuma kunna zagayen ciki.

An fi amfani da wannan hanyar sosai, amma yana ɗaukar aƙalla minti 5 don cimma tasirin. Kodayake wannan ya ɗan fi zafi a farkon, yana kauce wa ɗaukar nauyi lokacin da injin ya fara, kuma kwampreso mai sanyaya iska zai iya shiga cikin mafi kyawun yanayin aiki da sauri.
Ya kamata a lura cewa idan ana amfani da zagayawa na ciki na dogon lokaci, abun cikin oksijin na iska a cikin motar zai ragu, kuma gas mai cutarwa irin su carbon monoxide wanda ƙarancin konewar injin yake samarwa shima na iya tarawa a cikin motar . Sabili da haka, ya zama dole a canza zuwa yanayin zagayawa na waje a cikin lokaci don barin motar Sabon iska daga waje yana busawa.

  • Buɗe kuma rufe ƙofar

1 Bude taga co-matukin jirgi;
2. Buɗe ƙofar kujerar direba;
3. Buɗe kuma rufe ƙofar direba sau 5 da ƙarfi na al'ada.

Wani masanin farfesa a sararin samaniya ya gano wata hanya mai sauki da sauki don saurin rage zafin jiki a cikin mota da fiye da 8 ° C. Ka'idar ita ce tsotse iska mai sanyi a cikin motar ta tagogin da co-driver ya bude, sannan a saki iska mai zafi daga motar ta hanyar budewa da rufe kofar kujerar direba.

Yana buƙatar ƙarfin ƙarfi kawai don buɗewa da rufe ƙofar, kuma yawan lokutan buɗewa da rufewa dole ne ya fi sau 5 don cimma sakamako. Wannan hanya mai sauki ce, kuma tasirin sanyaya a bayyane yake.

  • Liquid sanyaya

1. Daidaita bayani a yanayin ruwa da barasa 10: 1;
2. Bayan an bude kofa, sai a birkita tagar sannan a fesa maganin a motar.

Yawan yawan barasa bai kamata ya yi yawa ba, kuma yawan feshi bai kamata ya yi yawa ba, in ba haka ba za a sami haɗarin aminci. A lokaci guda, buɗe windows kuma kunna mafitar iska zuwa sama lokacin da aka kunna kwandishan. Saboda iska mai sanyi ta fi iska mai nauyi nauyi, zata nitse kai tsaye. Bugu da ƙari, barasa yana da saurin canzawa, kuma yin amfani da iska yana da zafi.

  • Shiri lokacin yin parking

1. Yi kokarin ajiye motar a wuri mai sanyi, idan babu bishiyoyi, zai fi kyau ka fuskanci rana yayin fuskantar rana, ta yadda zaka rage fitowar rana sosai.

2. Amfani da matakan sunshade ba kawai zai iya hana zafin jiki a cikin mota tashi da sauri ba, amma kuma zai iya hana kayan cikin motar tsufa saboda tasirin hasken rana kai tsaye.