Dukkan Bayanai
EN

Gida>Cibiyar Labarai

Illar hanyoyi 5 don gyara taya

Lokaci: 2020-08-27 hits: 27

Yanayin gyaran taya kusan kowane mai shi ya gamu dashi. Yana da rahusa a gyara taya, kuma ana iya ci gaba da amfani da shi bayan an gyara ƙananan raunukan tayoyin.Sai dai, ta fuskoki daban-daban na hanyoyin gyaran taya akan kasuwa, kamar gyaran sanyi, gyaran zafi, hatimin taya, naman kaza ƙusoshi, da ruwan gyaran taya, yawancin masu amfani suna da ruɗi. Wace hanya ce ta fi kyau? A gaskiya, kowace hanya tana da fa'ida da rashin amfani, zamu iya zaɓar gwargwadon buƙatu.

1. Rubutun roba: aiki mai sauƙi don gaggawa

Hanyar da aka fi amfani da ita don gyara taya ita ce saka tsinken roba a cikin ɓangaren tayoyin da aka huda. Babbar fa'idar wannan hanyar ita ce, tana da sauri da sauƙi, yana ɗaukar minutesan mintuna kaɗan, kuma baya buƙatar cire taya daga zoben ƙarfe. Rashin fa'ida shi ne cewa ba ya dawwama kuma yana da wahala a jimre da manyan raunuka. Yawancin lokaci ana iya amfani dashi azaman magani na ɗan lokaci. Idan kana son ci gaba da amfani da taya, dole ne ka kuma gyara cikin gida.

2. Gyara sanyi: dacewa amma ba mai karko ba

A yayin gyaran sanyi, kuna buƙatar cire taya daga bakin bakin, ku sami hutu kuma ku tsabtace abubuwan baƙon da ke kusa da hutun, sannan liƙa fim ɗin gyaran taya na musamman daga cikin tayoyin don kammala gyaran zuƙowar. Wannan hanyar ta yi kama da hanyar gyaran taya, sai dai kawai tana bukatar inji na musamman da ake amfani da ita da kuma fim din gyaran taya. Kodayake wannan hanyar na iya gyara manyan ɗakunan da suka lalace a kan taya, ba ta da ƙarfi. Bayan wani lokaci na ambaliyar ruwa ko tukin gudu mai sauri, malakar iska na iya faruwa a wurin da aka gyara.

3. supplementarin zafi: Hakanan yana da kyau, amma kana buƙatar nemo kasuwancin da za a dogara da shi

Hanyar gyara zafi tana kama da hanyar gyaran sanyi, wanda a ciki an sanya fim na musamman zuwa hutu, amma ana buƙatar ƙarin mataki don gasa hutun tare da injin yin burodi har sai fim ɗin ya narke kuma ya manne da hutu. Sabili da haka, fa'idar gyaran zafin shine cewa wurin da aka gyara yana da dawwama sosai, kuma ba zai sake sakin iska da sake ba. Koyaya, gyaran zafin da bai dace ba na iya cutar da ɗan tayi. Gyara zafi yana da tsayayyun buƙatu akan yanayin zafi da lokacin ɗumama ɗumi, musamman tayoyin motocin masu zaman kansu sun fi na manyan motoci kaifi. Rashin aiki dumama da kuma yawan zafin jiki na iya lalata tayoyin.

4. Farcen naman kaza: yana aiki da kyau amma farashi mai tsada

Hanyar gyaran ƙusa na naman kaza, kamar yadda sunan ya nuna, yana amfani da facin roba mai kama da siffar naman kaza don nuna ramuka a cikin taya, zaren tushen naman kaza, sannan kuma yanke abin da ya fallasa. An manne sashin ciki tare da manne na musamman. Tushen ɓangaren naman kaza zai iya yin tasiri na waje, kuma ɓangaren naman kaza daidai yake da tasirin kari na ciki. A cewar rahotanni, tasirin maganin ƙusa na naman kaza ya fi kyau, amma yana ɗaukar lokaci mai tsawo a cikin aikin gyara, wanda yawanci yakan ɗauki rabin awa. Har ila yau, farashinsa ya fi yadda ake gyara taya.

5. Ruwan taya ta atomatik: kawai gaggawa

A halin yanzu, yawancin motoci suna sanye da tayoyi na al'ada, Amma akwai modelsan samfura waɗanda iyakantattu ke sararin samaniya kuma suna amfani da ruwan gyaran taya don maye gurbin taron taya. Wannan ruwan gyaran taya hadadden polymer ne a cikin wani ruwa mai farin kumfa. Ana adana shi a cikin mataccen iska mai matse iska. Lokacin amfani da shi, ana yi masa allura a cikin taya ta bakin bawul. a lokaci guda, ana amfani da matsin lamba na tankin iska don sanya ruwan a cikin taya yayin hura tayoyin.Sannan kuma, ruwan gyaran taya daidai ya rufe a gefen ciki na taya ta karfin da ke tsakiya ta hanyar tuki, kuma an ƙirƙiri fim ɗin hatimi a farfajiyar ciki na taya don kunna tasirin gyaran taya.Wannan hanya ita ce hanyar gyaran taya ta gaggawa lokacin da ba za a sami wata ɓata doka ba. Koyaya, tasirin gyaran taya yana da iyaka, kuma lokacin naci yana da iyaka. Sabili da haka, ruwan gyaran taya kawai samfurin gaggawa ne. Babu taya, babu shagon gyara, kuma dole ne ku ci gaba da amfani da shi.
Shin duk fashewar taya zai iya gyarawa? Tabbas ba.Ya iya gyara shi ya danganta da inda tayar ta ji rauni da kuma tsananin raunin. Idan an huda bangon taya, ko ramuka a kan matakalar ko rawanin taya ta huɗu da abubuwa kamar sandunan ƙarfe, wanda ke haifar da babban rami, yakamata ku maye gurbin taya kai tsaye. Saboda tayoyin da suka gamu da irin wannan raunin mai nauyi ba su da wahalar gyarawa, sakamakon bayan gyara ba za a iya tabbatar da shi ba. Gyara taya ba magani ba ne, musamman ga masu mallakar hanyoyin gyara tayoyin gaggawa wadanda ke amfani da ruwan gyaran taya da kuma hanyoyin harbin bindiga. Ana ba da shawarar nemo wurin gyara mafi kusa don gyara ko canza taya da wuri-wuri.

Me kake lura idan an gama gyaran taya? Bayan ka gyara tayar, ka tabbata ka duba daidaiton tayar, saboda gyara taya zai lalata karfin tayar motar, idan ba a duba ba, zai sa motar ta girgiza da kuma yawan amfani da mai. Wararrun ƙwararrun masu gyaran gyare-gyare sun ce muddin suka wuce gwajin ƙarfin ƙarfin taya, za a iya sanya su a ƙafafun gaba da na baya. A lokaci guda, maigidan kulawar ya kuma ba da shawarar cewa mai shi koyaushe yana iya samun ƙaramin fanfon iska mai lantarki a kan motar don hura tayoyin cikin gaggawa. Wani karamin famfon iska mai lantarki kusan $ 10 zuwa $ 30. Bayan hauhawar farashi, abin hawa yakan iya tafiya Babu matsala a cikin rabin sa'a, saboda haka zaka iya samun kantin gyara kusa ko wurin gyaran taya.

11